Click vào để trở lại trang tin
FB | DIỄN ĐÀN | TRANG TIN | THỊ TRƯỜNG | TÌM KIẾM      

Powered by Blyve
Go Back   macvn.com > iOS & Pixo OS > iPhone/iPod Touch
Đăng ký Hỏi/Ðáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

iPhone/iPod Touch Thảo luận chung về iPhone/iPod Touch

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 05-04-2010, 19:16 PM   #1
nhipsongvn
Tú bà sì tin

nhipsongvn's Avatar

Thứ tự: 2809
iĐangCó: MBP 17" 3.06
Nơi cư trú: HCMC
Bài: 952
Cảm ơn: 452
Được cảm ơn 883 lần / 294 bài.
nhipsongvn is on a distinguished road
Send a message via Yahoo to nhipsongvn Send a message via Skype™ to nhipsongvn
Default Dùng iphone làm modem kết nối máy tính với mạng 3G

Tình hình là em có 1 em 3GS 32gb lock tuần 26, có sử dụng mạng 3G của vinaphone (trọn gói 300k/month, gói U30) Và 1 em MBP 15'4 uni. Do tình hình thường xuyên phải đi công tác nên hay dùng iphone làm modem để cho máy tính truy cập internet. Câu hỏi em đặt ra là nếu em dùng mức độ thường xuyên như vậy thì pin của iphone có bị chai ko ạ? Và mức độ như thế nào? Mong các cao thủ tận tình hướng dẫn giải đáp dùm thắc mắc của em.

- Sau đây em xin trình bày cách kết nối iphone sử dụng 3G với laptop (mac os và windows)

- Điều kiện:
- Trên laptop phải được cài đặt itune (phiên bản từ 8.2 trở lên)
- iphone đã được jaibreak và cài app PDAnet, các bạn có thể search trong cydia hoặc trong source của pdaviet, gsm. Hoặc trên laptop truy cập vào site http://www.junefabrics.com/index.php và cài thủ công.
- Tiếp đó trên laptop bạn chịu khó tìm 1 điểm truy cập wifi nào đó truy cập vào site http://www.junefabrics.com/desktop/và cài đặt phiên bản thích hợp cho hệ điều hành của mình.

- Sau khi hoàn tất thủ tục thì bạn touch vào app pdanet trên iphone, vào setting chọn cách truyền dữ liệu với laptop là usb, wifi hay là off nó đi. Tiếp đến sync iphone và laptop với nhau. laptop sẽ nhận iphone là 1 modem truyền dữ liệu.
- Tới đây là ok rồi, cứ thế mà dùng internet thôi. Như mạng 3G vinaphone mà mình sử dụng thì tốc độ ngang ngang với gói 1mb adsl của viettell. Kiểm chứng với site http://www.speedtest.net/ như sau:

Chúc các bạn vui vẻ vì đi đâu cũng có net, rồi sau đó lại có suy nghĩ như mình, liệu dùng thường xuyên thì pin có chai ko? và mức độ như thế nào?
nhipsongvn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
6 thành viên sau đây cảm ơn bạn nhipsongvn đã viết bài có ích này:
abcslayer (05-04-2010), angel_of_devil (06-04-2010), boystreet8x (07-09-2011), dxd2008 (06-04-2010), mightyman198x (06-04-2010), shinizzles (05-04-2010)
Old 06-04-2010, 00:15 AM   #2
dxd2008
iMember Pro

dxd2008's Avatar

Thứ tự: 6518
iĐangCó: Macbook pro MC226 LL/A, 17 ", 2.8GHz, 4G RAM,
Nơi cư trú: Montreal, Canada
Bài: 364
Cảm ơn: 169
Được cảm ơn 248 lần / 88 bài.
dxd2008 is on a distinguished road
Send a message via Yahoo to dxd2008

Cái này hôm tết mình làm trên iphone và macbook của gấu nhà mình rồi, mà không biết tại sao không vào được internet (trên iphone thì vẫn vào được). Gầu nhà mình sử dụng 3G của Viettel.
Sony Alpha 350

dxd2008 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-04-2010, 00:47 AM   #3
shinizzles
iShin

shinizzles's Avatar

Thứ tự: 23187
iĐangCó:
Bài: 379
Cảm ơn: 474
Được cảm ơn 323 lần / 133 bài.
shinizzles is an unknown quantity at this point

Cách vào tốt nhất là vào bằng USB cable, vừa nhanh vừa dễ . Mình đã thử và vào được ngon lành. Tuy nhiên có vấn đề mình chỉ dùng gói cước 500MB/tháng nên chả biết dùng nhiều quá có bị quá tiền ko :-s
shinizzles vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
(Những) thành viên sau đây cảm ơn shinizzles vì bài viết có ích này
abcslayer (06-04-2010)
Old 06-04-2010, 09:10 AM   #4
nhipsongvn
Tú bà sì tin

nhipsongvn's Avatar

Mình sync iphone và MBP bằng cable mà. Gói cước 3G cao nhất hiện. Nay của vinaphone là 300k/tháng (U30). Sử dụng ko giới hạn dung lượng. Trở lại với vấn đề chính là khi sync như thế,thì iphone sẽ được nạp pin liên tục, và với mức độ dùng nhiều như vậy (iphone được nạp nhiều hơn xả) thì sẽ như thế nào?
Old 06-04-2010, 20:13 PM   #5
angel_of_devil
Gà mờ

angel_of_devil's Avatar

Thứ tự: 21642
iĐangCó: MBP 13'', iPhone 3G 16GB
Bài: 833
Cảm ơn: 1,078
Được cảm ơn 404 lần / 216 bài.
angel_of_devil is on a distinguished road

Pin sẽ chai sớm thôi bác May ra iPhone 4G có sử dụng công nghệ về pin như các lap đời mới hiện nay
Old 06-04-2010, 20:27 PM   #6
oooxxx47
iMember Pro

Thứ tự: 15388
iĐangCó:
Bài: 266
Cảm ơn: 12
Được cảm ơn 104 lần / 54 bài.
oooxxx47 is on a distinguished road

việc gì phải jailbreak mới vô dc internet = 3G? trong iphone co chức năng telthering, bật cái này lên là vô internet = 3G thoải mái
oooxxx47 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-04-2010, 21:29 PM   #7
nhipsongvn
Tú bà sì tin

nhipsongvn's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi oooxxx47 View Post
việc gì phải jailbreak mới vô dc internet = 3G? trong iphone co chức năng telthering, bật cái này lên là vô internet = 3G thoải mái
Cái telthering đó lúc được lúc ko? ko ổn định bạn à, mình đã thử qua nhiều cách rồi. Hơn nữa lúc thì nó có trong network, lúc thì ko thấy hiển thị trong đó. Đó là lý do vì sao các source cydia ở vn mình đều có packet kích hoạt telthering. Theo mình dùng pdanet là đơn giản và hiệu quả nhất.

- To Các Bác: Dù biết là chai pin, có thể sẽ chai từ từ, nhưng em vẫn phải dùng thôi ạ, vì ko có net là em cảm thấy thiếu thiếu cái gì đó, bứt rứt khó chịu lắm.... khi nào chai đến mức pin dùng được nửa ngày hết pin thì 1 là bán đi, 2 là mua pin khác thay vào quá...
Old 09-04-2010, 07:34 AM   #8
shinizzles
iShin

shinizzles's Avatar

Thứ tự: 23187
iĐangCó:
Bài: 379
Cảm ơn: 474
Được cảm ơn 323 lần / 133 bài.
shinizzles is an unknown quantity at this point

Telthering còn phụ thuộc vào contract của bác với carrier nữa ạ. Không phải carrier nào cũng cho bác telthering thoải mái đâu
shinizzles vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 01-09-2011, 14:21 PM   #9
son-army
iNewbie

Thứ tự: 49568
iĐangCó:
Bài: 1
Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 0 lần / 0 bài.
son-army is on a distinguished road
Default kêt qua khi tôi thử kêt nôi iphone 4 3g với laptop:

tôi ko hề phải download bât cứ phần mềm nào khác ngoài việc đặt 1 pass cho iphone của minh trên phần ĐIỂM TRUY CẬP CA NHÂN trên iphone 4 của mình
tiêp đó tôi chỉ viêc mở may tính và kêt nôi connect tên mang của minh đa cài đat trước đó và gõ mât khâu passwork mà minh đa cà đặt trước đó và:
KÊT QUA MAY TINH NHÂN IPHONE CUA TÔI NHU La 1 MODEM Ko dây và tôi có thê vào mạng bât cứ luc nao chỉ cân có iphone đe bên cạnh máy tính

HOÀN TOÀN KO DOWNLOAD BÂT CỨ PHẦN MỀM NÀO KHÁC La KÊT QUA KHI TÔI SỬ DỤNg IPHONE 4 măng 3g VINAPHONE.
hết.
son-army vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 01-09-2011, 15:05 PM   #10
zaRos
iActiveMember

zaRos's Avatar

Thứ tự: 25268
iĐangCó: i Linh Tinh
Nơi cư trú: Sweden
Bài: 1,438
Cảm ơn: 62
Được cảm ơn 861 lần / 462 bài.
zaRos is on a distinguished road
Send a message via MSN to zaRos Send a message via Yahoo to zaRos Send a message via Skype™ to zaRos

Trích:
Nguyên văn bởi son-army View Post
tôi ko hề phải download bât cứ phần mềm nào khác ngoài việc đặt 1 pass cho iphone của minh trên phần ĐIỂM TRUY CẬP CA NHÂN trên iphone 4 của mình
tiêp đó tôi chỉ viêc mở may tính và kêt nôi connect tên mang của minh đa cài đat trước đó và gõ mât khâu passwork mà minh đa cà đặt trước đó và:
KÊT QUA MAY TINH NHÂN IPHONE CUA TÔI NHU La 1 MODEM Ko dây và tôi có thê vào mạng bât cứ luc nao chỉ cân có iphone đe bên cạnh máy tính

HOÀN TOÀN KO DOWNLOAD BÂT CỨ PHẦN MỀM NÀO KHÁC La KÊT QUA KHI TÔI SỬ DỤNg IPHONE 4 măng 3g VINAPHONE.
hết.
thưa với bác là bác nhìn lại xem thời điểm viết của bài này là bao giờ ạ. cách đây hớn 1 năm rồi. Nhìn vào thời gian viết bài của chủ thớt rồi hãy nói ạ
ai chẳng biết iPhone 4 của bác có thể tạo được personal hotspot nhưng vào lúc đó thì làm gì đã có iPhone 4 chưa kẻ là iOS 4 chưa lên đến 4.2 để support personal hotspot
zaRos vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài