Click vào để trở lại trang tin
FB | DIỄN ĐÀN | TRANG TIN | THỊ TRƯỜNG | TÌM KIẾM      

Go Back   macvn.com > iOS & Pixo OS > iPhone/iPod Touch
Đăng ký Hỏi/Ðáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

iPhone/iPod Touch Thảo luận chung về iPhone/iPod Touch

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 22-04-2008, 21:43 PM   #1
kainan
iNewbie

Thứ tự: 2935
iĐangCó:
Bài: 11
Cảm ơn: 1
Được cảm ơn 1 lần trong 1 bài.
kainan is on a distinguished road
Default iPhone chỉ hiện lên hình quả táo, ko làm gi đc :((

khổ quá các bác ạ, em mới mua iPhone ngoài shop O2 về, lúi húi unlock thử bằng cái ziPhone (http://www.camelvn.com/index.php?option=com_fireboard&Itemid=109&func=vie w&catid=15&id=61) xong đến lúc cuối nó bảo chờ 2,5 phút rồi sẽ đc, thế là em chờ mãi nó vẫn giữ nguyên màn hình quả táo, giờ ko làm gì đc luôn! cắm vào iTunes ko nhận, giữ Home+Power thì màn hình có tắt đi nhưng khi bật lên vẫn y nguyên. Giờ phải làm thế nào ạ? (
Chết mất, huhuh (
kainan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-04-2008, 00:38 AM   #2
minhnkt
iMember Semi-Pro

Thứ tự: 1437
iĐangCó:
Bài: 178
Cảm ơn: 5
Được cảm ơn 55 lần / 33 bài.
minhnkt is on a distinguished road

Hè, bác thử làm thế này xem sao nhé.
Lôi cái dock ra cắm dây nối dock với PC này, bác giữ Home + Power đến lúc màn hình nó tắt ngóm đi, đừng có để ý cái màn hình slide to turn off, cứ giữ cho đến lúc nó tắt.
Sau khi cái màn hình nó tắt thì bác bỏ tay ra khỏi cái nút Power, tay kia vẫn giữ nút Home và cắm iP vào cái dock, cứ giữ thế cho đến khi Itunes nó báo detect đc iP trong recovery mode.
Down cái FW 1.1.4 về
http://appldnld.apple.com.edgesuite....2_Restore.ipsw

Save vào đâu đó, bây h vào iTunes, giữ phím Shift click vào nút restore, chọn file vừa down về và bắt đầu restore xem sao.
Nếu restore ok, thì sau khi restore xong, bác xài Ziphone xóa baseband đi cho sạch sẽ hoàn toàn máy rồi restore lại 1 lần nữa.
Khuyên bác ko nên xài Ziphone mà nên xài iPlus, cái này unlock nhanh hơn rất nhiều.

Nếu gặp khó khăn, bác có thể call em e sẽ giúp bác hết sức trong tầm hiểu biết của em.

thay đổi nội dung bởi: minhnkt, 23-04-2008 lúc 08:05 AM.
minhnkt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
6 thành viên sau đây cảm ơn bạn minhnkt đã viết bài có ích này:
abcslayer (23-04-2008), bonqt (02-05-2008), chettoimat (20-04-2014), kainan (23-04-2008), nomad_106x (25-04-2008), want.crysusu (09-08-2012)
Old 23-04-2008, 06:41 AM   #3
kainan
iNewbie

Thứ tự: 2935
iĐangCó:
Bài: 11
Được cảm ơn 1 lần trong 1 bài.
kainan is on a distinguished road

hixx vâng cám ơn bác nhiều lắm, e theo cách của bác đã làm đc rồi và sau đó thì em cũng đã unlock đc bằng iPlus, thằng ziPhone kia hù em sợ hết hồn luôn. may quá, cám ơn bác nhiều lắm ạ
ah nhân tiện cho em hỏi luôn bác có biết cách nào set up cho macbook fát wifi cho iPhone bắt để vào mạng ko ạ, em dùng Internet Sharing rồi nhưng ko vào đc mạng, chả hiểu bị sao nữa ạ
kainan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-04-2008, 07:23 AM   #4
minhnkt
iMember Semi-Pro

Thứ tự: 1437
iĐangCó:
Bài: 178
Cảm ơn: 5
Được cảm ơn 55 lần / 33 bài.
minhnkt is on a distinguished road

Không hiểu mọi người làm kiểu gì mà rất hay kêu ko connect đc, hay connected thì tốc độ cũng chậm.
http://todd.dailey.info/archives/200...phone-traffic/

Mình cũng chỉ tham khảo ở đây, chạy rất cool.
(Nhớ chọn đúng share from...to....nhá)

Thậm chí bắt thử sóng wifi chùa của bác hàng xóm, cắm cục AP vào cổng RJ45 rồi lại phát tiếp tốc độ cũng ko hề thua dùng iP tóm thẳng thằng kia.
Chả hiểu có phải do cục Access Point ko, mình xài airport express thôi, ko hiểu các bro kia dùng AP gì.
minhnkt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-08-2012, 20:43 PM   #5
want.crysusu
iNewbie

Thứ tự: 66288
iĐangCó:
Bài: 1
Được cảm ơn 0 lần / 0 bài.
want.crysusu is on a distinguished road

Trích:
Nguyên văn bởi minhnkt View Post
Hè, bác thử làm thế này xem sao nhé.
Lôi cái dock ra cắm dây nối dock với PC này, bác giữ Home + Power đến lúc màn hình nó tắt ngóm đi, đừng có để ý cái màn hình slide to turn off, cứ giữ cho đến lúc nó tắt.
Sau khi cái màn hình nó tắt thì bác bỏ tay ra khỏi cái nút Power, tay kia vẫn giữ nút Home và cắm iP vào cái dock, cứ giữ thế cho đến khi Itunes nó báo detect đc iP trong recovery mode.
Down cái FW 1.1.4 về
http://appldnld.apple.com.edgesuite....2_Restore.ipsw

Save vào đâu đó, bây h vào iTunes, giữ phím Shift click vào nút restore, chọn file vừa down về và bắt đầu restore xem sao.
Nếu restore ok, thì sau khi restore xong, bác xài Ziphone xóa baseband đi cho sạch sẽ hoàn toàn máy rồi restore lại 1 lần nữa.
Khuyên bác ko nên xài Ziphone mà nên xài iPlus, cái này unlock nhanh hơn rất nhiều.

Nếu gặp khó khăn, bác có thể call em e sẽ giúp bác hết sức trong tầm hiểu biết của em.
cho e hỏi, Em làm như bác nói nhưng khi cắm iphone vào máy nó báo là:
The iphone software update server could not be contacted. Bác giúp e 1 cách chi tiết với nhé
want.crysusu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài